logo
Welcome Guest! To enable all features please Đăng nhập. New Registrations are disabled.

Thông báo

Icon
Error

Gửi chủ đề Trả lời
Thảo Ly
#1 Đã gửi : 16/10/2013 lúc 11:00:59(UTC)
Trích dẫn
Thảo Ly

Danh hiệu: Newbie

Nhóm: Registered
Viet Nam

NỖI NIỀM SAU NHỮNG LÁ ĐƠN

Là một giáo viên, được tiếp cận với những lá đơn liên quan đến các nhà trường ở Quảng Yên mà thấy buồn não nề.
Được biết những năm qua số đơn về lĩnh vực giáo dục ở Quảng Yên không nhiều nhưng trong số đó hầu hết không có danh tính và địa chỉ. Đọc những đơn giấu tên thì biết ngay tác gia hoặc đồng tác giả của những đơn đó hầu hết đều là người trong nội bộ trường ( những nội dung mà chỉ người trong trường mới rõ).
Những vấn đề họ nêu trong đơn có phần nào đúng về hiện tượng còn hầu hết là suy luận, không đúng về bản chất. Tất nhiên qua những lá đơn các nhà trường cần rút kinh nghiệm, các nhà quản lý càng cần phải rút kinh nghiệm trong quản lý và điều hành.
Điều đáng buồn là tinh những lá đơn đó không xuất phát từ tinh thần trách nhiệm, ý thức xây dựng vì:
Những vấn đề cần điều chỉnh thì nếu có tính thần xây dựng thì họ có thể tham gia trực tiếp với những người có trách nhiệm của trường. Họ có rất nhiều kênh để tham gia: quan các hội nghị của trường, tổ, các tổ chức ở trường. Họ có thể tham gia tại hội nghị hoặc gặp riêng những người có trách nhiệm. Tiếc rằng họ đã không làm như vậy, họ còn bịa đặt, phản ánh không đúng sự thật.
Họ là ai!? Không chỉ tên cụ thể nhưng mọi người trong tập thể đều nhận dạng được họ cả đấy.
Buồn thay! Đau đớn thay! Họ đã làm mất quyền và trách nhiệm của mình, họ đã làm ảnh hướng đến uy tín của đơn vị và quan trọng hơn họ đã làm mất uy tín của chính họ và làm xấu đi sự thiêng liêng của chữ “ nhà giáo” trong lòng đồng nghiệp,nhân dân và học sinh. May mắm là chỉ có rất ít những con sâu như vậy nhưng “ con sâu” vẫn “ bỏ rầu nối canh” dù nồi canh đó có ngon đến mấy. Mong giáo dục Quảng Yên không còn những “ con sâu” xấu xí đó !

Thảo Ly

Sửa bởi người viết 25/10/2013 lúc 11:39:11(UTC)  | Lý do: Chưa rõ

Guest
#2 Đã gửi : 16/10/2013 lúc 01:46:28(UTC)
Guest

Danh hiệu: Guest

Nhóm: Guests

Nhất trí với Thảo Ly, Trường tô cũng có 1 con sâu như vậy nhưng là SÂU BỰ cơ. Thị dạy chẳng ra gì, phụ huynh đã nhiều lần đề nghị tẩy chay không cho cho dạy lớp con người ta. Thị thích ghi âm lắm, họ hành hầu hết chỉ chú tâm ghi hình, công việc chính là đến trường xem có ai sơ hở không để ghi chép làm tư liệu để viết đơn ( dù cẩn thận đến mấy ai mà chẳng có những sai sót nào đó) thấy bảo thị viết khá nhiều đơn nặc danh rồi. Trường tôi căng thẳng vì thị. Không hiểu sao giáo viên mà có người kỳ lạ vậy, cùng không hiểu sao phòng giáo dục vẫn để yên, hay có ai nâng đỡ che chắn cho thị chăng, mong thị lặn sớm đi cho trường tôi được yên ổn, được sạch.
Lao Công

Sửa bởi người viết 25/10/2013 lúc 11:39:43(UTC)  | Lý do: Chưa rõ

Guest
#3 Đã gửi : 16/10/2013 lúc 01:53:08(UTC)
Guest

Trường nào vậy, THĐ à, Lao Công viết sai lỗi chính tả nhiều quá, dịch mãi mới được? Chia se với Lao Công. Trường tôi NGON, không có SÂU; sao không cho SÂU uống thuốc của nó, chắc SÂU già rối PGD không nỡ điều đi, nhưng tôi mà là TRP là tôi điều đi xã ngay.
GVND

Sửa bởi người viết 25/10/2013 lúc 11:39:53(UTC)  | Lý do: Chưa rõ

admin
#4 Đã gửi : 17/10/2013 lúc 09:07:13(UTC)
Trích dẫn
admin

Danh hiệu: Administration

Nhóm: Administrators

Cảm ơn: 3 lần
Đề nghị các thành viên viết đúng chính tả và viết có dấu!!!!

Sửa bởi người viết 25/10/2013 lúc 11:40:04(UTC)  | Lý do: Chưa rõ

Người gửi: Nguyễn Quốc Tuấn - Bộ phận Tin học - Công Nghệ
Phòng Giáo dục và Đào tạo Thị xã Quảng Yên
ĐC:Thị xã Quảng Yên - Quảng Ninh
ĐT: 0333.547.650 - DĐ: 01656798530
Đường đi khó không phải vì sông ngăn núi cách mà là lòng người ngại núi e sông!
Guest
#5 Đã gửi : 17/10/2013 lúc 09:19:45(UTC)
Guest

GVND cũng viết sai lỗi chính tả mà ( tuy nhiên mình cần rút kinh nghiệm, là giáo viên- chắc bạn cũng là giáo viên thôi thì phải mẫu mực, kể cả khi viết) tuy nhiên quan trọng nhất là phẩm chất đạo đức, nhất là không thể là con sâu trong ngành, bạn hỏi có phải ở trường THĐ không! không trả lời đâu nhưng chắc mọi người biết cả thôi?!

Lao Công
Guest
#6 Đã gửi : 17/10/2013 lúc 11:08:45(UTC)
Guest

Chào các bạn!
Trong khi bàn về đạo đức nhà giáo, không ít những ý kiến cho rằng: Có rất nhiều nhà giáo chân chính thì mải mê với sự nghiệp trồng người-với gánh nặng nghề của mình quả là đáng trân trọng. Trái lại có những "con người" cũng mang tên ấy nhưng không đúng nghĩa là "nhà giáo" mà vì tính ích kỷ, sự đố kỵ, ghen ghét, tư thù cá nhân... mà gây lên mà không biết mình làm "SÂU" từ lúc nào không hay? mà "SÂU BỰ" như bạn Lao công chia sẻ. Thật buồn quá khi nghĩ về điều này, vì sao thế? phải chăng vì dân chủ quá, sự "cưng triều" hay sợ va chạm của các nhà quản lí,... Những nhà giáo chân chính, nhà QL biết nhưng không nói, không làm, tiêu diệt "Sâu" để ngành GD của chúng ta trong sạch, mạnh hơn không.?! Sẽ đã và đang loại bỏ những phần tử đó nhanh thôi các bạn nhỉ.

Cửu Vạn

Sửa bởi người viết 25/10/2013 lúc 11:40:14(UTC)  | Lý do: Chưa rõ

Guest
#7 Đã gửi : 17/10/2013 lúc 11:31:35(UTC)
Guest

Tôi đồng tình, đừng mượn đơn thư nặc danh hay lời lẽ không đúng, làm sai sự thật-bịa đặt mà hạ uy tín đồng nghiệp, bạn mình hay người khác không nên chút nào. Xin "Sâu" hãy nghị lại tỉnh lại nhé.

Trí Đức

Sửa bởi người viết 25/10/2013 lúc 11:40:24(UTC)  | Lý do: Chưa rõ

Guest
#8 Đã gửi : 17/10/2013 lúc 01:31:02(UTC)
Guest

HiHiiiiii! Rất vui khi được làm quen với các bạn, minh cung đồng tình như vậy, giáo duc là nghề cao quý và mẫu mực thì không thể chấp nhận những con sâu như vậy, có khoan hồng độ lượng nhưng cũng vừa phải thôi. chứ không thể để một con sâu làm hại và ảnh hưởng đến cả tập thể được

TIN TIN

Sửa bởi người viết 17/10/2013 lúc 01:32:34(UTC)  | Lý do: Chưa rõ

Guest
#9 Đã gửi : 26/10/2013 lúc 02:56:45(UTC)
Guest

khó đọc quá!!!
Guest
#10 Đã gửi : 19/12/2013 lúc 03:59:03(UTC)
Guest

Lâu rồi Thảo Ly mải mê cuộc sống mưu sinh nên không có thời gian vào " Tọa đàm", Thảo Ly rất cám ơn phản hồi của Lao Công, Cửu Vạn, GVND, Tin Tin...không biết "Sâu" à quên " những con sâu" có đọc bài không nhỉ?! nhưng mình nên rộng lượng và nên hy vọng các bạn ạ,không nên nghĩ ngay đến việc diệt Sâu, biết đâu sâu sẽ lột xác trở thành chú bướm xinh trong đàn bướm bướm xinh thì sao. Hy vọng là như vậy để cho môi trường giáo dục của mình đẹp hơn. Còn nếu không thì phải cho nó uống thuốc sâu thôi. Hình như PGD cũng biết hay sao ấy nhưng thấy bảo ông TRP hiền quá ( hay sợ sâu nhỉ?), kể ra thì làm gì mà sợ?
Thảo Ly
Guest
#11 Đã gửi : 19/12/2013 lúc 04:02:23(UTC)
Guest

Lâu rồi Thảo Ly mải mê cuộc sống mưu sinh nên không có thời gian vào " Tọa đàm", Thảo Ly rất cám ơn phản hồi của Lao Công, Cửu Vạn, GVND, Tin Tin...không biết "Sâu" à quên " những con sâu" có đọc bài không nhỉ?! nhưng mình nên rộng lượng và nên hy vọng các bạn ạ,không nên nghĩ ngay đến việc diệt Sâu, biết đâu sâu sẽ lột xác trở thành chú bướm xinh trong đàn bướm bướm xinh thì sao. Hy vọng là như vậy để cho môi trường giáo dục của mình đẹp hơn. Còn nếu không thì phải cho nó uống thuốc sâu thôi. Hình như PGD cũng biết hay sao ấy nhưng thấy bảo ông TRP hiền quá ( hay sợ sâu nhỉ?), kể ra thì làm gì mà sợ?
Thảo Ly
Guest
#12 Đã gửi : 19/12/2013 lúc 04:04:50(UTC)
Guest

Thảo Ly
nhantam
#13 Đã gửi : 19/12/2013 lúc 04:17:11(UTC)
Trích dẫn
nhantam

Danh hiệu: Newbie

Nhóm: Registered
Viet Nam

Thảo Ly
Guest
#14 Đã gửi : 16/07/2014 lúc 10:35:51(UTC)
Guest

Sâu thì trường nào cũng có, có những co sâu nó bị nhờn với tất cả mọi loại thuốc rồi khó trị lắm. Điều này chỉ có người ở gần mới rõ sự nhờn thuốc này thôi. Hãy thông cảm cho các nhà quản lí và những nhà giáo tâm huyết chân chính nha.Thảo Ly à TRP mình làm việc rất nghiêm khắc đó nhưng cũng rất nghiêm túc, tình cảm mà. Loại sâu nhờn với các loại thuốc rồi thì cũng giống như sống chung với ADIS đó.

Sửa bởi người viết 16/07/2014 lúc 10:40:14(UTC)  | Lý do: Chưa rõ

Ai đang xem chủ đề này?
Guest
Gửi chủ đề Trả lời
Di chuyển  
Bạn có thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn có thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

© 2022,Gocom Forum.NET
Thời gian xử lý trang này hết 0.247 giây.