logo
Welcome Guest! To enable all features please Đăng nhập. New Registrations are disabled.

Thông báo

Icon
Error

Gửi chủ đề Trả lời
sakuraidviet
#1 Đã gửi : 28/07/2016 lúc 10:16:30(UTC)
Trích dẫn
sakuraidviet

Danh hiệu: Newbie

Nhóm: Registered
Viet Nam

speedtest.net là website cho phép bạn kiểm tra tốc độ mạng thực tế máy tính bạn đang sử dụng, giúp bạn có cái nhìn tổng quan hơn về đường truyền mạng nhà bạn.
Các nhà mạng tại Việt Nam hiện nay có rất nhiều gói cước khác nhau, tuy nhiên có bao giờ bạn tự hỏi khi bạn mới đăng ký gói cước có tốc độ cao thì thời gian đầu tiên tốc độ mạng rất nhanh tuy nhiên về sau tốc độ mạng càng ngày càng chậm không? Bạn có thể nghi ngờ đường truyền mạng nhà bạn bị các nhà mạng co bóp lại.
Để có thể kiểm tra rõ nhất tốc độ mạng mình đang sử dụng có đúng như cam kết theo gói cước của nhà mạng hay không, bạn chỉ cần truy cập ào website speedtest.net, sau đó click vào Begin Test là có thể biết rõ nhất tốc độ download và upload mạng của bạn.
Giao diện của Speedtest rất đơn giản,,dễ sử dụng nên với những người không am hiểu sâu về máy tính cũng sử dụng được dễ dàng. Ngoài việc Speedtest tự động kiểm tra ip tại quốc gia bạn đang sinh sống, Speed test có thể kiểm tra tốc độ mạng từ chỗ bạn tới các quốc gia khác, điều này vô cùng hữu ích khi bạn truy cập vào website của một quốc gia nào đó và muốn kiểm tra tốc độ mạng từ mình sang quốc gia đó.

http://thuthuattienich.vn/sites/default/files/huong-dan/internet/kiem-tra-toc-do-mang-1.png
http://thuthuattienich.vn/sites/default/files/huong-dan/internet/kiem-tra-toc-do-mang-2.png
thuctapvutdb
#2 Đã gửi : 10/01/2017 lúc 10:52:38(UTC)
Guest

Danh hiệu: Guest

Nhóm: Guests

Tuyeetk vời , xuất sắc , cảm ơn tác giả đã chia sẽ @@ rất cảm ơn
fpthanam24h
#3 Đã gửi : 07/06/2017 lúc 11:57:27(UTC)
Guest

Speed test vừa update giao diện mới rồi bạn nhé, cái này cũ rồi
chithah
#4 Đã gửi : 27/09/2017 lúc 11:24:07(UTC)
Guest

dùng speed test thì cũng tương đối thôi nha mọi người, hồi trước công ty mình mạng rất chậm. khi đó mính dùng speed test để kiểm tra mạng thì thấy rất thấp .vậy mà mình alo lên tổng đài thì nhân viên bên đó nói là mạng đang bình thường.
Ai đang xem chủ đề này?
Guest
Gửi chủ đề Trả lời
Di chuyển  
Bạn có thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn có thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

© 2019,Gocom Forum.NET
Thời gian xử lý trang này hết 0.098 giây.